Comment “Công việc nhà lãnh đạo” Trịnh Thị Ánh VP220529 VPWS86528 ngày 28/11/2022

• This topic is empty.
Đang xem bài viết thứ 1 (trong tổng số 1 bài viết)
  • Người viết
    Trịnh Thị Ánh
    Quản trị

Học viên: Trịnh Thị Ánh
    MSHV: VP220529
    Hà Nội, ngày 28 tháng 11 năm 2022.
    Kính gửi: Thầy Bùi Phương Việt Anh,

Lời đầu tiên cho em xin được gửi lời cảm ơn thầy đã chia sẻ cho tụi em kiến thức về bài giảng “Công việc nhà lãnh đạo”. Qua bài học hôm nay, em đã hình dung được rõ ràng hơn những công việc mà nhà lãnh đạo cần thực hiện để từ đó biết được những kiến thức và kỹ năng cần có của người lãnh đạo. Trên thực tế người lãnh đạo sẽ cần thực hiện nhiều công việc, trong đó có 4 công việc quan trọng nhất cần ưu tiên đó chính là: Thiết lập văn hóa tổ chức, Trao quyền, Làm gương và Công nhận. Bởi văn hóa doanh nghiệp là yếu tố quan trọng giúp tạo nên sự khác biệt của thương hiệu công ty, mỗi công ty sẽ có những bản sắc riêng và từ đó gây dựng được thu hút và ấn tượng với khách hàng và đối tác của mình. Trao quyền là để phân cấp phân quyền một cách phù hợp để cấp dưới có thể phát triển năng lực hoàn thành tốt công việc. Làm gương để người khác tâm phục khẩu phục và từ đó dễ dàng dẫn dắt nhân sự. Công nhận để tạo khuyến khích động lực của nhân viên đồng thời cũng có những hình thức xử lý khi nhân viên có sai phạm để từ đó phát triển nhân sự một cách toàn diện.

Một lần nữa em cảm ơn thầy rất nhiều và mong đợi bài học tiếp theo từ thầy ạ.

Học viên.
    (đã ký)
    Trịnh Thị Ánh./.

Đang xem bài viết thứ 1 (trong tổng số 1 bài viết)
  • Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.