Comment “Chân dung nhà lãnh đạo G23.0” Nguyễn Thị Ngọc Ánh VU220760 IUOK8 26/08/2022

• This topic is empty.
Đang xem bài viết thứ 1 (trong tổng số 1 bài viết)
  • Người viết

Học viên: Nguyễn Thị Ngọc Ánh

MSHV: 220760

Hà Nội, ngày 26 tháng 8 năm 2022

Kính gửi: Thầy Bùi Phương Việt Anh

Qua bài học Chân dung nhà lãnh đạo G23.0 của thầy giúp em có cái nhìn chân thực hơn về hình ảnh của một lãnh đạo trong một tổ chức. Bài học giúp em nhận ra rằng nhà lãnh đạo luôn phải là người tiên phong, người đi đầu dẫn dắt một tổ chức, điều đó nghĩa là họ phải  gánh vác trách nhiệm lớn lao. Muốn lãnh đạo cần có 5 công cụ: dẫn dắt, tác động, thuyết phục, gây áp lực và chuyển biến. Nghề lãnh đạo gồm: nhà lãnh đạo, công việc lãnh đạo và môi trường lãnh đạo. Một nhà lãnh đạo cần có tư duy lãnh đạo, tố chất, kĩ năng lãnh đạo, phong cách và hình ảnh. Nhà lãnh đạo có chuyên môn về chiến lược hoạch định, quản lí và điều hành, tổ chức và giám sát, kiến thức luật. Tóm lại nhà lãnh đạo là người có khả năng làm cho người khác tuân thủ mục tiêu của mình một cách tự nguyện, sẵn lòng mà không vì sợ hãi hay vì muốn làm ơn.

Bài học rất hay và bổ ích, mang lại kiến thức thiết thực cho ngành nghề của em.

Em cảm ơn thầy vì bài học này và rất mong được học tiếp các bài học tiếp theo ạ.

Học viên

( đã kí)

Nguyễn Thị Ngọc Ánh

Đang xem bài viết thứ 1 (trong tổng số 1 bài viết)
  • Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.