Comment “Quản trị căng thẳng” LÊ THỊ THU NGA VP220528 VPAS55785 ngày 28/02/2023

• This topic is empty.
Đang xem bài viết thứ 1 (trong tổng số 1 bài viết)
  • Người viết
    Lê Thị Thu Nga
    Quản trị

Học viên: Lê Thị Thu Nga

Mã học viên: VP220528

Hà Nội, ngày 28 tháng 02 năm 2023.

Kính gửi: Thầy Bùi Phương Việt Anh

Em cảm ơn thầy vì những kiến thức thiết thực qua bài giảng “Quản trị căng thẳng”.

Em nắm được những nỗi lo sợ, căng thẳng trong môi trường làm việc của mọi người và ngay chính bản thân mình. Mặc dù mỗi người một quan điểm riêng nhưng qua bài giảng em có thể chỉ đích danh, phân loại được những áp lực trong công việc phải đối mặt, gồm có nhóm áp lực cơ học, nhóm áp lực ảo, nhóm áp lực giá trị. Hệ quả của trạng thái tâm lý căng thẳng ảnh hưởng rất lớn tới tinh thần, thể chất và chất lượng công việc của người lao động. Vì vậy, bên cạnh việc nhìn nhận vấn đề stress của cá nhân, tìm hiểu nguyên nhân sâu xa, thì em nắm được những biện pháp khắc phục, quản lý tình trạng căng thẳng để cân bằng cuộc sống và trạng thái tâm lý của mình.

Sâu xa hơn, việc chăm lo và nâng cao sức khỏe tinh thần và thể chất cho người lao động là vấn đề quản trị của doanh nghiệp, thuộc trách nhiệm của người lãnh đạo doanh nghiệp. Cho nên, nhà quản trị phải nhìn nhận vấn đề này một cách thấu đáo và giải quyết vấn đề có tính hệ thống, khoa học và lâu dài. Một môi trường làm việc có tính nhân văn, đoàn kết, chia sẻ, giúp đỡ nhau cùng tiến bộ, văn minh, công bằng sẽ hướng đến phát triển một nền văn hóa doanh nghiệp bền vững.

Em cảm ơn thầy và mong chờ bài học tiếp theo.

Học viên

(ký tên)

L.T.T.Nga

Đang xem bài viết thứ 1 (trong tổng số 1 bài viết)
  • Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.